16/11/2023
Khám phá lịch sử xứ Nghệ - Bảo tàng Nghệ An
Bảo tàng Nghệ An nổi tiếng với các hiện vật được công nhận là bảo vật quốc gia. Thế nên, trong những năm qua bảo tàng đón tiếp và phục vụ hàng triệu lượt khách tham quan góp phần bảo tồn và phát huy di sản văn hoá truyền thống của dân tộc.
Bảo tàng thu hút đông đảo người dân du khách trong những dịp lễ, tết, cuối tuần. Vào những dịp lễ khách du lịch cùng con cái, người thân đi theo đoàn đến đây để cùng tham quan, tìm hiểu các di sản phi vật thể và vật thể mang giá trị văn hóa – lịch sử, truyền thống lâu đời của vùng đất Nghệ An.
Mang đậm giá trị lịch sử lâu đời xứ Nghệ, hãy thêm Bảo Tàng Nghệ An vào danh sách lịch trình của mình ngay nhé!
Trần Đức - Sở Du lịch Nghệ An