18/11/2023
Những địa điểm chụp ảnh đẹp cho ngày 20/11 tại thành phố Vinh, Nghệ An
Trong ngày nhà giáo 20/11/2023, nếu bạn đang tìm một list các địa điểm check-in cùng thầy cô, hãy cùng VisitNgheAn ghé qua những điểm đến sau để có những bức ảnh đẹp đẽ và đáng nhớ nhé:
Cổng thành cổ Vinh
Địa chỉ: Nằm trên đường Đào Tấn, phường Cửa Nam, thuộc địa phận Thành phố Vinh
Đây là một trong những địa điểm chụp ảnh được nhiều cô cậu học sinh yêu thích. Không chỉ sở hữu kiến trúc cổ kính, với bức tường rêu phong nhuốm màu thời gian, cổng thành Vinh còn là một công trình quan trọng, một biểu tượng lịch sử mà người xứ Nghệ luôn tự hào.
Quảng trường Hồ Chí Minh
Địa chỉ: Số 2 đường Vương Thúc Mậu, phường Trường Thi, thành phố Vinh
Là địa điểm được nhiều học sinh, sinh viên lựa chọn để chụp ảnh kỷ yếu, ảnh tốt nghiệp và check-in cùng thầy cô trong dịp 20/11.
Với không gian rộng lớn, xanh mát và nhiều công trình ấn tượng: Lễ đài, đường hành lễ, sân hành lễ, sân Bán nguyệt và núi Chung mô phỏng, quảng trường tạo ra một bối cảnh hoàn hảo cho những bức ảnh đẹp và ấn tượng.
Công viên trung tâm thành phố Vinh:
Địa chỉ: Số 2 Lê Mao, TP Vinh
Là địa điểm quen thuộc với người dân thành phố Vinh, công viên Trung tâm sở hữu cảnh quan xanh mát, không gian rộng thoáng và hồ nước yên bình, phù hợp cho các bạn học sinh và thầy cô chụp ngoại cảnh chán chê quên lối về.
Trần Đức - Sở Du lịch Nghệ An